Chào mừng Khách ( Đăng nhập | Đăng kí )

Reply to this topicStart new topic
> kịch bản đêm trung thu, sơ sơ thôi.
cupidon
post Sep 2 2005, 05:16 AM
Bài viết #1

Cuộc sống thật khó khăn!
*

Nhóm: Thành viên
Gia Nhập: 08-15

Đầu tiên nói đến phông vì nó liên quan đền kịch bản của c.trình.Phông chính của chúng ta sẽ là 1 hình tròn to ở chính giữa sân khấu, tượng trưng cho mặt trăng.2 bên là 2 tấm vải hình chữ nhật, khổ hẹp thôi, trên đó là các loại logo.Có đèn chiếu hắt từ phía sau mặt trăng.
I/ Ổn định tổ chức.20' (phần này tôi sẽ trực tiếp làm).
II/ Diễn biến.
1-Múa lân.
Sau khi ổn định xong, trẻ sẽ đếm đồng thanh 1,2,3. Trống dồn nổi lên, đèn chiếu từ đằng sau mặt trăng sáng dần lên, lân xuất hiện.Múa Lân. Lân đi từ 2 phía cánh gà sân khấu, múa ở trên sân khấu xong, đi xuống gần phía khán giả múa (khoảng 15').
Lúc này trống và người đánh trống (thằng Lực) đang ở giữa sân khấu, ngay sát mặt trăng, ngồi quay lưng xuống khán giả.Yêu cầu động tác vung trống phải đẹp, nghệ thuật.
2- Khai mạc + lễ thắp đèn.(20')
Lực đánh trống xong, mặc nguyên quần áo võ, tuyên bố khai mạc.Lời khai mạc phải có nội dung giới thiệu được sự xuất hiện của chị Hằng và anh Cuội.Lúc này chị Hằng và anh Cuội xuẩt hiện đằng sau mặt trăng (khán giả chỉ nhìn thấy 2 người qua bóng chiếu hắt từ mặt trăng trên sân khấu).
Lễ thắp đèn.
chúng ta chia trẻ thành từng nhóm, ngồi theo mâm cỗ.Khi lễ thắp đèn bắt đầu, mỗi mâm cỗ cử 1 em đại diện đi thẳng lên sân khấu, về phía mặt trăng để nhận đèn ông sao, đèn lồng, đèn hoa sen từ chị Hằng và anh Cuội (lúc này chị hằng và anh Cuội vẫn chưa lộ mặt). Nhận đèn xong, các em đi thẳng về mâm cỗ của mình.Lúc này, các anh chị được phân công cũng thắp sáng tất cảc số đèn ông sao treo ở quanh khu vực tổ chức và nến đã đựợc thắp sáng cũng đựợc mang ra để ở chỗ các em ngồi (lung linh không). Nhạc lúc này sẽ dạo bài Ba ngọn nến lung linh.
3- 1 tiết mục văn nghệ (cái này thì chưa có nội dung cụ thể, đề nghị các bạn đăng kí ngay).
4- Giao lưu với chị Hằng và anh Cuội. Hình thức giao lưu là hỏi đáp bằng các câu đố và lời đề nghị có thưởng.(20')
Ví dụ : Đọc 1 câu thơ lục bát nói về Bác Hồ với trung thu của thiếu nhi (câu này mà thằng Tùng.yes không trả lời được hehhehe)
Hát 1 bài hát có hình ảnh chiếc đèn ông sao.
Đọc lời của cô Tấm khi gọi cá Bống lên ăn cơm...... (Đề nghị các bạn có câu hỏi hay ho thì gửi ngay cho bọn tớ).
Lúc này chị Hằng và anh Cuội xuất hiện trên sân khấu rồi.Ai nhận vai anh Cuội và chị hằng thì cũng đăng kí luôn đi nhé.
5-Khoảng 3 tiết mục văn nghệ (phần này vẫn còn trống, các bạn đăng kí nhé)
6- Rước đèn.(15')
Lân đi trước, hướng dẫn các em đi thành hình tròn, theo nền nhạc. Trên sân khấu, các anh chị hát liên khúc trung thu.
trong khi các em rước đèn thì đội phụ trách mâm cỗ bắt đầu triển khai cỗ đến từ các mâm cho các em.
7- Phá cỗ. (hết cỗ thì thôi)
8- Kết thúc: Tất cả các anh chị TNT lên sân khấu, hand in hand hát, hát và gào mệt thì thôi (ai chịu trách nhiệm đưa các em về thì không được tham gia phần này hehhehe)

kế hoạch sơ sơ như thế, tớ sẽ cụ thể hơn nữa bằng văn bản (hehhee)phân công cụ thể sau không thì thằng Lực giết tớ mất. Kịch bản được xây dựng bởi Cupidon, sân khấu được thiết kế bởi ý tưởng của Tùng.yes và Alomemine, các bạn cho ý kiến nhé.Nghiêm cấm sao chép ý tưởng dười mọi hình thức hehhehheee.Ai muốn đóng góp ý kiến, đăng kí tham gia thì nhắn IM hoặc gửi mail cho tớ : Catre712@yahoo.com. thế nhé, chào thân ái và quyết thắng

--------------------
học Văn - dạy Văn- nghe Rock - và.........
Go to the top of the page

+Quote Post
Tiamo_Luv
post Sep 2 2005, 09:46 PM
Bài viết #2

Bé Em ...Muazzz... Bé Anh

Gia Nhập: 05-29

Chậc, em chả có ý kiến gì. Nhưng mà chút xíu muốn nói với anh Quân. Trong topic này anh đừng thằng này thằng nọ được không. Nghe nó cứ thế nào ấy. Công việc thì fải cho ra công việc chứ. Giáo viên dạy văn mờ...

Nói nhỏ thêm : Hôm qua trên phố Huế, 2 anh chị tình củm ghê. biggrin.gif Làm em ngưỡng mộ. Chậc, quyết tâm cố kiếm 1 anh làm xe ôm :horang:

--------------------

...Trôi qua là hết
Có ai đam mê như là em đã yêu anh
Đi qua dòng sông
Nụ hôn rơi đã quên lâu rồi
Dòng sông trôi giống em lặng lẽ
Mặc tình yêu hóa thân trong lòng...

+Quote Post
congchuanho89
post Sep 2 2005, 10:54 PM
Bài viết #3

thành viên mới

Gia Nhập: 04-12

em có 1 ý tưởng nhưng chưa chắc ăn,tại sao chúng ta không làm một vở kịch nhỉ
nếu TNV của ta ko được thì em có thể mời 1 đội kịch cũng khá chuyên nghiệp đến diễn
nếu mọi người đồng ý thì em sẽ hỏi
ok

--------------------
LET IT BE

KHÔNG CHỒNG MÀ CHỬA MỚI LÀ NGOAN
CÓ CHỒNG MÀ CHỬA THẾ GIAN THIẾU GÌ

TO LIVE IS TO FIGHT!

+Quote Post
cupidon
post Sep 3 2005, 06:13 AM
Bài viết #4

Cuộc sống thật khó khăn!
*

Gia Nhập: 08-15

QUOTE(Chú Thích)(TIAMO76214 @ Sep 2 2005, 02:46 PM)
Chậc, em chả có ý kiến gì. Nhưng mà chút xíu muốn nói với anh Quân. Trong topic này anh đừng thằng này thằng nọ được không. Nghe nó cứ thế nào ấy. Công việc thì fải cho ra công việc chứ. Giáo viên dạy văn mờ...

Nói nhỏ thêm : Hôm qua trên phố Huế, 2 anh chị tình củm ghê. biggrin.gif Làm em ngưỡng mộ. Chậc, quyết tâm cố kiếm 1 anh làm xe ôm :horang:

TIAMO76214 hic...goi thằng này thằng nọ cho thân mật hehhehe không thì công việc căng thẳng lắm ! mà sao em giống chị Chi thế? lúc nào cũng nhắc nhở anh chuyện xưng hô.
congchuanho89: Vở kịch cũng hay đấy, nhưng vấn đề ở chỗ kịch phải là hài kịch, có nhiều chỗ gây cười và phải gây cười mạnh mẽ không thì phản cảm lắm vì trẻ con của mình cũng không được kiên nhẫn cho lắm.Em có thể mang cho mọi người xem kịch bản trước được không???

--------------------
học Văn - dạy Văn- nghe Rock - và.........

+Quote Post
congaicuathiennh...
post Sep 4 2005, 01:15 AM
Bài viết #5

khách tham quan
*

Gia Nhập: 07-22

nếu có đóng kịch thì để em giúp với(diễn xuất của em cũng ko tồi đâu,chị thua diễn viên chut' thôi,hi`!)vậy nếu co' em xin đăng ky'1 vai luôn!!!!!

--------------------
.......hinding from the rain and snow....

+Quote Post
congchuanho89
post Sep 4 2005, 10:43 PM
Bài viết #6

thành viên mới

nghĩ đi nghĩ lại thì em cũng thấy là nên để tình nguyện viên của mình đóng thì hay hơn.vở kịch sẽ chân thực hơn vì tình nguyện viên của mình là những người hiểu đối tượng của mình,em nghĩ được tình huống rồi,kịch bản cụ thể em sẽ viết sau
vấn đề là cần diễn viên và 1 ít "đất" trong chương trình

--------------------
LET IT BE

TO LIVE IS TO FIGHT!

+Quote Post
congchuanho89
post Sep 5 2005, 11:29 PM
Bài viết #7

thành viên mới

thế năm nay ai đóng chị Hằng và chú Cuội thế
nhắn anh quân(bầu sô) :anh lặn kinh quá,anh phụ trách chính mảng này mà chẳng thấy mặt mũi anh lò ra gì cả.mà cái mảng này thì vô cùng quan trọng

--------------------
LET IT BE

TO LIVE IS TO FIGHT!

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
3 Người đang đọc chủ đề này (3 Khách và 0 Người Ẩn Danh)
0 Thành Viên:

RSS .::Phiên bản rút gọn::. Thời gian bây giờ là: 2nd September 2014 - 11:13 AM